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MAONESHO YA 47 YA BIASHARA YA KIMATAIFA YA DAR ES SALAAM 
TAREHE 28 JUNI HADI 13 JULAI, 2023 

 
Uongozi wa Mamlaka ya Maendeleo ya Biashara Tanzania (TanTrade) unayo 

furaha kuwakaribisha Waoneshaji wa bidhaa na Watembeleaji katika Maonesho 

ya 47 ya Biashara ya Kimataifa ya Dar es Salaam yanayoanza leo tarehe 28 

Juni hadi 13 Julai, 2023 katika Uwanja wa Maonesho wa Mwl J.K. Nyerere, 

Barabara ya Kilwa, Dar es Salaam.  

 

1. Maonesho haya yatafunguliwa kila siku kuanzia saa 4.00 asubuhi hadi 

saa 12.00 jioni  

 

2. Aidha Waoneshaji wanaombwa kufuata Taratibu, Sheria na Kanuni 

zinazotakiwa katika Maonesho ya Biashara ya Kimataifa ya Dar es 

Salaam 

 
3. Kwa mara nyingine tena, mwaka huu, Mamlaka ya Maendeleo ya 

Biashara Tanzania (TanTrade) kwa mara ya kwanza imeandaa Banda 

Maalum la Expo Village, programu maalumu ya kilimo, madini, teknolojia 

ya Habari, siku ya nchi mbalimbali na utaratibu kwa watembeleaji wa 

kutumia huduma ya VIP wakati wa Maonesho ya 47 ya Biashara ya 

Kimataifa ya Dar es Salaam  

 

Washiriki wanaotumia mabanda ya waoneshaji wengi kama vile Banda la 

Karume, Banda la SabaSaba, Jakaya Mrisho Kikwete, Benjamini Mkapa Ali 

Hassan Mwinyi, na eneo la Mahema ya Manyara na Mikumi wanashauriwa 

kufika kwenye mabanda yao saa 2.30 asubuhi ili kusubiri muda wa kufungua 

mabanda ambao ni saa 4.00 asubuhi.  Endapo mshiriki/washiriki 

hawatakuwepo wakati Mabanda hayo yakifunguliwa kwa muda uliotajwa 

hapo juu, TanTrade haitahusika na upotevu wa aina yoyote. 
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4. Waoneshaji wote wanahimizwa kuziwekea bima bidhaa zao.  Aidha 

waoneshaji wanashauriwa kuwasilianana na watoa huduma ya bima 

waliopo katika Uwanja huu wa Maonesho au watoa bima wengine.  

TanTrade haitahusika na upotevu utakaotokea. 

 

5. Uvutaji wa SIGARA kwenye Kumbi za Maonesho ni Marufuku wakati 

wote. 

 

6. Washiriki wote wanakumbushwa na kusisitizwa kuwa HAIRUHUSIWI 

KUPIGA MUZIKI AU NGOMA ZA UTAMADUNI KATIKA MAONESHO 

WAKATI WOTE.  Ukiukaji wa agizo hili utasababisha mhusika 

kunyang’anywa vifaa vyake ili kuepuka usumbufu kwa wenzake. 

 

7. Hakikisha ulinzi wa bidhaa zako na mali wakati wote wa Maonesho ili 

kuepuka udokozi unaoweza kujitokeza. Endapo kuna udokozi 

umejitokeza, toa taarifa katika Kituo cha Polisi kilichopo nje kwenye Lango 

Kuu la kuingilia uwanjani. 

 

8. Ni marufuku kwa mshiriki yeyote kutumia eneo zaidi ya lile aliloruhusiwa 

kama vile “korido” na barabara kwa kuuzia au kuonesha bidhaa zake, 

atakayevunja sharti hili bidhaa zake zitazuiliwa. 

  

9. Mauzo yatafanyika katika sehemu zilizoruhusiwa tu na mauzo yote 

yanahitajika kuwa na Ushuru wa Stampu na kulipiwa Kodi ya Ongezeko la 

Thamani (VAT) kwa mujibu wa Sheria. Mamlaka ya Mapato Tanzania 

(TRA) ambao wana ofisi ndani ya Kurugenzi ya DTM ya TanTrade idara 

ya Taarifa za biashara watakuwa tayari kutoa ushirikiano wao ili 

kufanikisha jambo hili. 

 

10. Kwa taarifa zaidi, tafadhali usisite kuwasiliana na Kurugenzi ya Ukuzaji 

Biashara iliyopo karibu na mlango wa kuingilia uwanjani.  

 

 

 
 

 


